ฑีฆายุโก โหตุ มหาราชา
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ร่วมงานพิธีไหว้สาบวงสรวงเจ้าหลวงภูคา ประจำปี 2554

เจ้าหลวงภูคา ปฐมเจ้าผู้ครองนครน่าน ราชวงศ์ภูคา
พร้อมด้วย เจ้าปู่ เจ้าย่า เจ้าอุ้ย เจ้าลุง เจ้าปี่ เจ้าน้อย เจ้ามด เจ้าเม็ง เจ้านาย สายเมืองน่าน ทุกต๋น ทุกองค์
ขอเรียนเชิญเทพเจ้าทุกองค์ ร่างทรงทุกท่าน ลูกเลี้ยงเอื้องคำ และแขกผู้มีเกียตริทุกท่าน
ร่วมงานพิธีไหว้สาบวงสรวงเจ้าหลวงภูคา ประจำปี 2554
ณ ศาลเจ้าหลวงภูคา อุทยานแห่งชาติดอยภูคา  ตำบลภูคา อำเภอปัว จังหวัดน่าน
       กำหนดการ
      วันอาทิตย์ ที่ 13 เดือนกุมภาพันธ์ พ.ศ. 2554     เป็นวันห้างดา   เวลาประมาณ18.00 น.  เบิกบายศรี
      วันจันทร์   ที่ 14 เดือนกุมภาพันธ์ พ.ศ. 2554     เวลา 08.00น. ตักบาตรทำบุญ /พระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์ และถวาเพล
                                                                         เวลา 09.00น. พิธีบวงสรวงเจ้าหลวงภูคา   เทพเจ้า ร่างทรงฟ้อนรำถวาย
                                                                                เวลา 12.00 น. เสร็จพิธี เชิญรับประทานอาหารร่วมกัน
ช่างม่วนมีคณะซอและดนตรีเมืองน่านแต้ๆๆครับ ตลอดงาน

ขอเชิญ เทพเจ้าทุกองค์ ร่างทรงทุกท่านมาร่วมงานนักๆๆน่ะครับ เรื่องต้อนรับไม่มีปัญหาครับ ร่างทรง เจ้าปู้ เจ้าย่า เจ้ามด เจ้าเม็ง ที่ไขมาร่วมงานและผ่อดอกชมพูภูคาบานก็มาครับ แต่สำหรับป้าศรีมาหื้อได้ๆๆเน้อครับ กรุณาโพสด้วยร่างทรงที่จะมาร่วมงาน เดี่ยวทางผู้ประสานงานจะโพสกำหนดการและงานอีกครั้งครับ ไหว้สา

คงบ่าได้ไปน้อครับกะขอสูมาละกั๋นน้อยังยัยกะเอารูปภาพมาฝากกันจิ่มเน้อคับ
ละอ่อน จ้างม่วนเมืองละกอน

ป้าศรีได้รับการเชิญจากกรรมการการจัดงาน ว่าอยากหื้อไปร่วมงาน อีกทั้งทางกรรมการการจัดงานมีเจตนามอบค่าน้ำมันรถไปกลับหื้อ อย่างไดแล้วก็ขอขอบพระคุณอีกครั้ง  ทางเว็ปไซด์ปู่ย่าเจ้านายก็อยากจะไปศึกษาประเพณีทางเมืองน่านเช่นเดียวกั๋น
อย่างไดแล้ว ไผที่สนใจ๋ร่วมเดินทาง ขอเอ่ยขานกำ เฮาจะได้จัดรถไปกั๋นเจ้า ด่วนเน้อเจ้า   เพราะเฮาจะเอารถไปกันเดียวเท่านั้น
มากกว่านั้น น้ำมันหารเน้อ55555เพราะน้ำมันมีฟรีคันเดียวค่า อิอิ
พูดว่าเป็นคนลำปาง แล้วทำอะไรเพื่อลำปางแล้วหรือยัง

ป้าศรีเอาฮูปมาแบ่งกั๋นตวยเน้อคัฟ หนึ่งไปฟ้อนงานดอกคำใต้ พะเยา ................
กระต่ายตาแดง นครเจียงฮาย

ป้าศรีเอารุปมาฝากตวยเน้อ

กลับไปยังรายบอร์ด